Đảng bộ xã Hoằng Đại tổ chức hội nghị tổng kết công tác xây dựng Đảng năm 2023, triển khai nhiệm vụ năm 2024
Sáng ngày 30/12/2023 Đảng bộ xã Hoằng Đại tổ chức Hội nghị tổng kết công tác xây dựng đảng năm 2023, triển khai nhiệm vụ năm 2024, Trao huy hiệu Đảng đợt 02/9 và đợt 7/11/2023.
Tham dự hội nghị có các đồng chí trong BCH Đảng bộ, TTr HĐND, UBND, MTTQ, trưởng các đoàn thể chính trị, xã hội và toàn thể các đồng chí đảng viên trong đảng bộ.
Hội nghị tổ chức trao tặng huy hiệu Đảng đợt 02/9 và đợt 07/11 cho 12 đồng chí.
Trao tặng huy hiệu Đảng đợt 02/9 và 07/11/2023
Đ/c Phạm Hùng Thảo – Bí thư Đảng ủy, chủ tịch HĐND xã khai mạc hội nghị
Năm 2023 là năm bản lề có ý nghĩa quan trọng trong việc hoàn thành các mục tiêu, nhiệm vụ của nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã nhiệm kỳ 2020-2025 và kế hoạch phát triển kinh tế 5 năm 2021-2025 trên địa bàn xã. Thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế-xã hội, đảm bảo quốc phòng-an ninh. Bên cạnh những thuận lợi là những khó khăn, thách thức đan xen, do tình hình thế giới và trong nước tiếp tục diễn biến phức tạp khó lường, biến động về giá xăng, dầu, giá nguyên vật liệu đầu vào cho sản xuất tăng cao, thiên tai, dịch bệnh, biến đổi khí hậu khó lường, ảnh hưởng đến sản xuất, đời sống Nhân dân.
Được sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo của Thành ủy, HĐND, UBND, các phòng, ban, ngành, MTTQ, các đoàn thể thành phố; Với sự lãnh đạo, chỉ đạo điều hành tập trung cao, quyết liệt của Đảng ủy, UBND, sự vào cuộc của MTTQ, các đoàn thể cả hệ thống chính trị từ xã đến thôn; đặc biệt là sự đoàn kết, chung sức, đồng lòng của Nhân dân là điều kiện thuận lợi cho việc thực hiện các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội trên địa bàn xã. Đảng ủy đã bám sát vào sự lãnh đạo, chỉ đạo của Thành ủy, vừa nỗ lực khắc phục khó khăn, vừa tham mưu, tích cực triển khai thực hiện toàn diện, đồng bộ, hiệu quả, hoàn thành các chỉ tiêu, nhiệm vụ năm 2023 Đảng bộ đã đề ra, đặc biệt Công tác phát triển Đảng viên được quan tâm chú trọng, trong năm đã xét kết nạp 10 quần chúng ưu tú vào Đảng. Tổ chức thành công lễ kỷ niệm 70 năm ngày thành lập Đảng bộ xã Hoằng Đại (25/10/1953-25/10/2023).
Các đại biểu tham gia phát biểu ý kiến tại Hội nghị
Năm 2024 trên cơ sở các mặt hoạt động, Đảng ủy xã Hoằng Đại sẽ tập trung lãnh đạo và hoàn thành 25 chỉ tiêu mà Đảng bộ xã đã đề ra trên tất cả các lĩnh vực: Kinh tế, Văn hóa xã hội, Quốc phòng an ninh, chỉ tiêu xây dựng Đảng và hệ thống chính trị. Thực hiện hoàn thành các chỉ tiêu thành phố giao.
Đ/c Hoàng Việt Cường, Phó BT Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã phát biểu
Tại hội nghị Đảng ủy xã Hoằng Đại đã khen thưởng cho 2 chi bộ và 29 cá nhân hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023.
Trao giấy khen cho 2 tập thể hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023
Trao giấy khen cho đảng viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023
- UBND XÃ HOẰNG ĐẠI TỔ CHỨC LỄ CÔNG BỐ QUYẾT ĐỊNH THÀNH LẬP LỰC LƯỢNG THAM GIA BẢO VỆ ANTT Ở CỞ SỞ
- ĐẢNG ỦY XÃ HOẰNG ĐẠI SƠ KẾT CÔNG TÁC XÂY DỰNG ĐẢNG 6 THÁNG ĐẦU NĂM, NHIỆM VỤ GIẢI PHÁP 6 THÁNG CUỐI NĂM 2024
- HỘI NGHỊ BẦU CỬ TRƯỞNG THÔN NHIỆM KỲ 2024 - 2026 TRÊN ĐỊA BÀN XÃ HOẰNG ĐẠI THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP
- HỘI LIÊN HIỆP PHỤ NỮ XÃ HOẰNG ĐẠI TỔ CHỨC CHĂM SÓC, TỔNG DỌN VỆ SINH TẠI ĐÀI TƯỞNG NIỆM LIỆT SỸ
- ĐẢNG ỦY XÃ HOẰNG ĐẠI TỔ CHỨC HỘI NGHỊ KIỂM ĐIỂM, ĐÁNH GIÁ CÁN BỘ 6 THÁNG ĐẦU NĂM 2024
- UBND XÃ HOẰNG ĐẠI PHỐI HỢP VỚI HỘI LIÊN HIỆP PHỤ NỮ TỔ CHỨC HỘI NGHỊ TẬP HUẤN KIẾN THỨC AN TOÀN THỰC PHẨM NĂM 2024
- HỘI NGHỊ SƠ KẾT PHONG TRÀO HOẠT ĐỘNG HỘI 6 THÁNG ĐẦU NĂM 2024, KẾT NẠP HỘI VIÊN DANH DỰ HỘI LHPN VIỆT NAM
- UBND XÃ HOẰNG ĐẠI PHỐI HỢP VỚI ĐOÀN THANH NIÊN TỔ CHỨC HỘI NGHỊ TẬP HUẤN KIẾN THỨC AN TOÀN THỰC PHẨM NĂM 2024
- HỘI NGHỊ TIẾP XÚC CỬ TRI CỦA ĐẠI BIỂU HỘI ĐỒNG NHÂN DÂN XÃ HOẰNG ĐẠI TRƯỚC KỲ HỌP THỨ 11, KHÓA XXI, NHIỆM KỲ 2021 - 2026
- ĐỒNG CHÍ PHẠM THANH TÂM, THÀNH ỦY VIÊN, CHÁNH VĂN PHÒNG HĐND VÀ UBND THÀNH PHỐ DỰ SINH HOẠT TẠI CHI BỘ THÔN ĐỒNG TIẾN
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289